Nau'in na'urar daidaitawa ta Laser

Na farko, Tsarin ciki da daidaitawa na waje
Dangane da dangantakar dangi tsakanin modulator da laser, dana'ura mai aiki da karfin ruwa Laserza'a iya raba su zuwa na'ura na ciki da na waje.

01 na ciki na zamani
Ana aiwatar da siginar daidaitawa a cikin tsarin oscillation na laser, wato, ana canza sigogi na oscillation na laser bisa ga ka'idar siginar daidaitawa, don canza halayen fitarwar laser da cimma daidaituwa.
(1) Kai tsaye sarrafa tushen famfo Laser don cimma daidaituwar ƙarfin laser fitarwa da kuma ko akwai, ta yadda wutar lantarki ke sarrafa shi.
(2) Ana sanya nau'in haɓakawa a cikin resonator, kuma ana sarrafa canjin yanayin yanayin yanayin haɓaka ta hanyar siginar don canza sigogi na resonator, don haka canza halayen fitarwa na laser.

02 Motsi na waje
Na'urar daidaitawa ta waje ita ce rabuwar ƙirar laser da daidaitawa.Yana nufin lodin siginar da aka daidaita bayan samuwar Laser, wato, ana sanya na'urar a cikin hanyar gani a waje da resonator na Laser.
Ana ƙara ƙarfin siginar na'urar zuwa na'urar don yin wasu halaye na zahiri na canjin lokaci, kuma lokacin da laser ya wuce ta, ana canza wasu sigogi na igiyar haske, don haka ɗaukar bayanan da za a watsa.Sabili da haka, ƙirar waje ba don canza sigogi na laser ba, amma don canza sigogi na laser fitarwa, kamar ƙarfi, mita, da sauransu.

微信图片_20231218103146
Na biyu,Laser modulatorrarrabawa
Dangane da tsarin aiki na modulator, ana iya rarraba shi cikinna'ura mai amfani da lantarki, Acoustooptic modulation, magneto-optic modulation da kuma daidaitawa kai tsaye.

01 Daidaitaccen daidaitawa
A halin yanzu tuki nasemiconductor Laserko diode mai fitar da haske yana canzawa kai tsaye ta siginar lantarki, ta yadda hasken fitarwa ya canza tare da canjin siginar lantarki.

(1) Tsarin TTL a cikin daidaitawa kai tsaye
Ana ƙara siginar dijital ta TTL a cikin wutar lantarki ta Laser, ta yadda za a iya sarrafa abin da ke gudana ta hanyar siginar waje, sannan ana iya sarrafa mitar fitarwa ta Laser.

(2) Analog modulation a cikin daidaitawa kai tsaye
Baya ga siginar analog ɗin wutar lantarki ta Laser (girman ƙasa da 5V na siginar canza siginar sabani), na iya sanya shigar da siginar waje daban-daban irin ƙarfin lantarki daidai da Laser daban-daban na halin yanzu, sannan sarrafa ikon Laser ɗin fitarwa.

02 Na'urorin lantarki na lantarki
Modulation ta amfani da tasirin electro-optic ana kiransa gyare-gyaren lantarki.Tushen jiki na tsarin na'ura na lantarki shine tasirin electrooptic, wato, ƙarƙashin aikin filin lantarki da aka yi amfani da shi, alamar refractive na wasu lu'ulu'u za su canza, kuma lokacin da igiyar haske ta wuce ta wannan matsakaici, halayen watsawa zasu canza. a shafa kuma a canza.

03 Acousto-optic modulation
Tushen jiki na gyaran fuska na acousto-optic shine tasirin acousto-optic, wanda ke nufin lamarin cewa raƙuman haske suna yaɗuwa ko watsawa ta filin raƙuman ruwa na allahntaka yayin yaduwa a cikin matsakaici.Lokacin da fihirisar rarrafe ta matsakaita takan canza lokaci-lokaci don ta samar da grating index index, diffraction zai faru lokacin da hasken ya yadu a cikin matsakaici, kuma ƙarfin, mita da alkiblar haske mai ban sha'awa zai canza tare da canjin filin raƙuman da aka haɓaka.
Modulation na Acousto-optic wani tsari ne na zahiri wanda ke amfani da tasirin acousto-optic don loda bayanai akan mai ɗaukar hoto na gani.Ana yin siginar da aka daidaita akan mai jujjuyawar wutar lantarki a cikin nau'in siginar lantarki (yawan daidaitawa), kuma ana canza siginar lantarki daidai gwargwado zuwa filin ultrasonic.Lokacin da igiyar haske ta wuce ta hanyar acousto-optic, mai ɗaukar hoto yana canzawa kuma ya zama igiyoyin da aka daidaita mai ƙarfi wanda ke "dauke" bayanai.

04 Magneto-Optic modulation
Magneto-optic modulation aikace-aikace ne na tasirin juyawa na gani na lantarki na Faraday.Lokacin da raƙuman haske ke yaɗuwa ta hanyar maɗaukakin maɗaukaki na magneto-optical daidai da alkiblar filin maganadisu, al'amarin jujjuyawar jirgin saman polarization na haske mai layi mai layi ana kiransa jujjuyawar maganadisu.
Ana amfani da filin maganadisu akai-akai zuwa matsakaici don cimma daidaiton maganadisu.Jagorancin filin maganadisu na kewayawa yana cikin jagorar axial na matsakaici, kuma juyawa Faraday ya dogara da filin maganadisu na axial na yanzu.Sabili da haka, ta hanyar sarrafa halin yanzu na coil mai girma da kuma canza ƙarfin filin maganadisu na siginar axial, ana iya sarrafa kusurwar jujjuyawar jirgin saman girgizar gani, ta yadda hasken haske ta hanyar polarizer ya canza tare da canjin θ Angle. , don cimma daidaituwa.


Lokacin aikawa: Janairu-08-2024