Motsin gani na gani shine ƙara bayanai zuwa igiyar haske mai ɗaukar hoto, ta yadda wani takamaiman siga na igiyar hasken mai ɗaukar hoto ya canza tare da canjin siginar waje, gami da ƙarfin hasken hasken, lokaci, mita, polarization, tsayin raƙuman ruwa da sauransu. Canjin hasken da aka canza mai ɗauke da bayanin ana watsa shi a cikin fiber, mai gano hoto ya gano shi, sannan ya lalata bayanan da ake buƙata.
Tushen zahirin tsarin na'ura na lantarki shine tasirin electrooptic, wato, ƙarƙashin aikin filin lantarki da aka yi amfani da shi, index refractive na wasu lu'ulu'u zai canza, kuma lokacin da igiyar haske ta wuce ta wannan matsakaici, halayen watsawa za su shafi kuma su canza.
Akwai nau'ikan na'urori masu amfani da lantarki da yawa (EO modulator), waɗanda za a iya raba su zuwa nau'i daban-daban bisa ga ma'auni daban-daban.
Dangane da tsarin tsarin lantarki daban-daban, EOM za a iya raba shi zuwa madaidaicin madaidaicin madaidaici da na'urar motsa jiki.
Dangane da tsarin jagorar igiyar ruwa daban-daban, ana iya raba EOIM zuwa Msch-Zehnder matsananciyar matsananciyar matsananciyar modulator da madaidaicin ƙarfin haɗakarwa.
Dangane da alakar da ke tsakanin alkiblar haske da kuma hanyar filin lantarki, ana iya raba EOM zuwa na'urorin daidaitawa na tsaye da masu canzawa. A tsaye electro-optic modulator yana da abũbuwan amfãni daga cikin sauki tsari, barga aiki (mai zaman kanta na polarization), babu na halitta birefringence, da dai sauransu. It hasara shi ne cewa rabin-kalaman ƙarfin lantarki ne ma high, musamman a lokacin da modulation mita ne high, da ikon asarar ne in mun gwada da girma.
Modulator na gani ƙarfin lantarki samfuri ne mai haɗaka sosai mallakin Rofea tare da haƙƙin mallakar fasaha mai zaman kansa. Kayan aikin yana haɗa nau'ikan ƙarfin ƙarfin lantarki, injin injin lantarki da kewayen tuƙi zuwa ɗaya, wanda ba kawai sauƙaƙe amfani da masu amfani ba, har ma yana haɓaka amincin ƙarfin Modulator na MZ, kuma yana iya ba da sabis na musamman bisa ga buƙatun mai amfani.
Siffa:
⚫ Karancin sakawa
⚫ Babban bandwidth aiki
⚫ Daidaitacce riba da diyya wurin aiki
Ƙaddamar da AC 220V
⚫ Mai sauƙin amfani, tushen haske na zaɓi
Aikace-aikace:
⚫ Babban tsarin daidaitawa na waje
⚫Tsarin nunin koyarwa da gwaji
⚫Gyara siginar gani
⚫Tsarin RZ na gani, tsarin NRZ
Lokacin aikawa: Oktoba-07-2023