Ci gaba da matsayin kasuwa na tunable Laser Sashe na biyu

Haɓakawa da matsayin kasuwa na Laser mai daidaitawa (Kashi na biyu)

Ka'idar aiki naLaser mai daidaitawa

Akwai kusan ƙa'idodi guda uku don cimma daidaiton tsayin igiyoyin Laser. Mafi yawanna'urorin da za a iya gyarawayi amfani da abubuwa masu aiki tare da faɗin layukan kyalli. Masu resonators waɗanda suka haɗa da Laser suna da ƙarancin hasara kawai a kan kewayon kunkuntar raƙuman ruwa. Saboda haka, na farko shi ne canza kalaman na Laser ta hanyar canza raƙuman raƙuman ruwa daidai da ƙananan asarar yankin resonator ta wasu abubuwa (kamar grating). Na biyu shine don matsawa matakin makamashi na canjin laser ta hanyar canza wasu sigogi na waje (kamar filin maganadisu, zazzabi, da sauransu). Na uku shine amfani da illolin da ba na kan layi ba don cimma canjin tsayin raƙuman ruwa da daidaitawa (duba na'urorin gani mara kyau, tarwatsawar Raman mai kuzari, mitar gani mai ninki biyu, oscillation na gani). Lasas na yau da kullun na yanayin kunnawa na farko sune lasers rini, Laser na chrysoberyl, Laser na tsakiya masu launi, Laser mai matsa lamba mai ƙarfi da Laser mai ɗaukar nauyi.

Tunable Laser, Laser, DFB Laser, rarraba feedback Laser

 

Laser mai jujjuyawa daga hangen fasahar ganowa an raba shi zuwa: fasahar sarrafawa ta yanzu, fasahar sarrafa zafin jiki da fasahar sarrafa injina.
Daga cikin su, fasahar kula da lantarki shine don cimma daidaitattun raƙuman ruwa ta hanyar canza canjin allura na yanzu, tare da saurin daidaita matakin NS, saurin kunna bandwidth mai faɗi, amma ƙaramin ƙarfin fitarwa, dangane da fasahar sarrafa lantarki galibi SG-DBR (samfurin grating DBR) da GCSR Laser (taimako grating kwatance hadawa da baya-samfurin tunani). Fasaha kula da zafin jiki yana canza ƙarfin fitarwa na Laser ta hanyar canza ma'anar refractive na yankin aiki na Laser. Fasahar mai sauƙi ce, amma a hankali, kuma ana iya daidaita shi tare da kunkuntar band nisa na ƴan nm kawai. Babban abubuwan da suka dogara da fasahar sarrafa zafin jiki suneFarashin DFB(Rarraba ra'ayi) da DBR Laser (Rarraba Bragg tunani). Gudanar da injina galibi ya dogara ne akan fasahar MEMS (tsarin micro-electro-mechanical) don kammala zaɓin tsayin raƙuman ruwa, tare da babban bandwidth daidaitacce, babban ƙarfin fitarwa. Babban tsarin da aka dogara da fasahar sarrafa injina shine DFB (raba ra'ayi), ECL (laser cavity na waje) da VCSEL (laser na tsaye a tsaye). An bayyana abubuwan da ke gaba daga waɗannan fannoni na ka'idar laser tunable.

Aikace-aikacen sadarwa na gani

Laser mai kunnawa shine mabuɗin na'urar optoelectronic a cikin sabon ƙarni na tsarin jujjuyawar rabe-raben tsayin raƙuman raƙuman ruwa da musayar hoto a duk hanyar sadarwa ta gani. Aikace-aikacen sa yana ƙaruwa da ƙarfi, sassauci da scalability na tsarin watsa fiber na gani, kuma ya sami ci gaba ko ci gaba da daidaitawa a cikin kewayon tsawon tsayi.
Kamfanoni da cibiyoyin bincike a duk duniya suna ci gaba da haɓaka bincike da haɓaka na'urorin lesa, kuma ana samun sabon ci gaba koyaushe a wannan fagen. Ana ci gaba da haɓaka aikin laser tunable kuma ana rage farashin koyaushe. A halin yanzu, na'urorin da za a iya amfani da su sun kasu kashi biyu: na'ura mai kwakwalwa ta atomatik da kuma na'urorin fiber mai kunnawa.
Semiconductor Laserwani muhimmin haske ne mai mahimmanci a cikin tsarin sadarwa na gani, wanda ke da halaye na ƙananan ƙananan, nauyi mai nauyi, babban juzu'i mai mahimmanci, ceton wutar lantarki, da dai sauransu, kuma yana da sauƙi don cimma nasarar haɗin haɗin gwiwar optoelectronic guda ɗaya tare da wasu na'urori. Ana iya raba shi zuwa Laser mai rarraba ra'ayi mai rarrabawa, rarraba Laser Bragg madubi, tsarin micromotor a tsaye kogin saman fidda laser da laser semiconductor na waje.
Haɓakawa na Laser fiber mai kunnawa a matsayin matsakaicin riba da haɓakar diode na semiconductor laser azaman tushen famfo ya haɓaka haɓakar laser fiber. Laser mai kunnawa yana dogara ne akan 80nm riba bandwidth na doped fiber, kuma ana ƙara nau'in tacewa zuwa madauki don sarrafa tsayin raƙuman lasing kuma gane saurin raƙuman ruwa.
Haɓaka na'urar laser mai kunnawa ta atomatik tana aiki sosai a duniya, kuma ci gaban yana da sauri sosai. Yayin da a hankali na'urorin da za su iya yin amfani da su a hankali suna fuskantar ƙayyadaddun laser na tsawon tsayi dangane da farashi da aiki, ba makawa za a ƙara amfani da su a cikin tsarin sadarwa kuma suna taka muhimmiyar rawa a cikin hanyoyin sadarwa na gani gabaɗaya.

Tunable Laser, Laser, DFB Laser, rarraba feedback Laser

Hasashen haɓakawa
Akwai nau'ikan na'urori masu amfani da hasken wuta da yawa, waɗanda gabaɗaya ana haɓaka su ta hanyar ƙara gabatar da hanyoyin daidaita tsayin raƙuman ruwa a kan nau'ikan laser masu tsayi guda ɗaya, kuma an ba da wasu kayayyaki ga kasuwa a duniya. Baya ga ci gaba da ci gaba da ci gaba da na'urorin na'urar gani da ido, an kuma bayar da rahoton na'urorin da za a iya daidaita su tare da sauran ayyuka, irin su na'urar da aka haɗa tare da guntu guda ɗaya na VCSEL da na'ura mai sarrafa wutar lantarki, da kuma na'urar haɗa laser tare da samfurin grating Bragg reflector. da na'ura mai ɗaukar hoto na semiconductor da na'ura mai ɗaukar hoto na lantarki.
Domin ana amfani da Laser mai tsayi mai tsayi, ana iya amfani da Laser na sifofi daban-daban zuwa tsarin daban-daban, kuma kowanne yana da fa'ida da rashin amfani. Za'a iya amfani da Laser na rami na waje na waje azaman tushen haske mai faɗi mai faɗi a cikin ainihin kayan aikin gwaji saboda ƙarfin fitarwa da ci gaba da tsayin raƙuman ruwa. Daga hangen nesa na haɗin kai na photon da saduwa da cibiyar sadarwa ta gaba ta gaba, samfurin grating DBR, ƙwararrun grating DBR da lasers masu daidaitawa waɗanda aka haɗa tare da masu haɓakawa da masu haɓakawa na iya zama amintattun hanyoyin haske na Z.
Fiber grating tunable Laser tare da waje rami shi ma wani alƙawari irin haske tushen, wanda yana da sauki tsari, kunkuntar layi nisa da kuma sauki fiber hada biyu. Idan EA modulator za a iya haɗawa a cikin rami, kuma ana iya amfani da shi azaman tushen soliton na gani mai tsayi mai tsayi. Bugu da kari, tunable fiber Laser dangane da fiber Laser sun sami gagarumin ci gaba a cikin 'yan shekarun nan. Ana iya sa ran cewa za a ƙara inganta aikin na'urorin laser masu kunnawa a cikin hanyoyin hasken sadarwa na gani, kuma kasuwar kasuwa za ta karu a hankali, tare da kyakkyawan fata na aikace-aikace.

 

 

 


Lokacin aikawa: Oktoba-31-2023