Taƙaitaccen gabatarwar fasaha na ƙirar laser

Brief gabatarwar Lasermai daidaitawafasaha
Laser igiyar wuta ce mai saurin mitar lantarki, saboda kyakkyawan haɗin kai, kamar igiyoyin lantarki na gargajiya (kamar yadda ake amfani da su a rediyo da talabijin), azaman igiyar ɗaukar hoto don watsa bayanai. Tsarin loda bayanai a kan na’urar laser ana kiranta modulation, kuma na’urar da ke yin wannan aikin ita ake kira modulator. A cikin wannan tsari, Laser yana aiki a matsayin mai ɗaukar hoto, yayin da ƙananan sigina da ke watsa bayanan ana kiran siginar da aka daidaita.
Modulation Laser yawanci ana kasu kashi biyu na ciki da na waje. Tsarin ciki na ciki: yana nufin daidaitawa a cikin tsarin oscillation na Laser, wato, ta hanyar daidaita siginar don canza sigogin oscillation na laser, don haka yana shafar halayen fitarwa na laser. Akwai hanyoyi guda biyu na daidaitawa na ciki: 1. Kula da wutar lantarki kai tsaye don daidaita ƙarfin fitarwa na laser. Ta amfani da siginar don sarrafa wutar lantarki ta Laser, ana iya sarrafa ƙarfin fitarwa ta hanyar siginar. 2. Ana sanya abubuwa masu daidaitawa a cikin resonator, kuma halayen jiki na waɗannan abubuwan haɓaka suna sarrafa siginar, sa'an nan kuma ana canza sigogi na resonator don cimma daidaituwa na fitarwa na laser. Amfanin na'urar na'ura na cikin gida shine cewa ingancin na'urar yana da yawa, amma rashin amfani shine saboda na'urar tana cikin rami, zai ƙara hasara a cikin rami, rage ƙarfin fitarwa, da bandwidth na modulator kuma zai kasance. iyakance ta hanyar izinin wucewa na resonator. Modulator na waje: yana nufin cewa bayan samuwar Laser, ana sanya na'urar a kan hanyar gani a waje da Laser, kuma ana canza yanayin yanayin na'urar tare da siginar da aka daidaita, kuma lokacin da laser ya wuce ta na'urar, wani takamaiman siga. na hasken kalaman za a modulated. Abubuwan da ke tattare da daidaitawa na waje shine cewa ƙarfin fitarwa na laser bai shafi ba kuma bandwidth na mai sarrafawa baya iyakance ta hanyar wucewar resonator. Rashin hasara shi ne ƙarancin ingantaccen aiki.
Za'a iya raba na'ura mai kwakwalwa ta Laser zuwa amplitude modulation, mitar modulation, gyare-gyaren lokaci da ƙarfin daidaitawa bisa ga abubuwan daidaitawa. 1, amplitude modulation: amplitude modulation shine motsin cewa girman mai ɗauka yana canzawa tare da dokar siginar da aka daidaita. 2, gyare-gyaren mitar: don daidaita siginar don canza mitar oscillation na laser. 3, Modulation lokaci: don daidaita siginar don canza yanayin Laser oscillation Laser.

Electro-optical intensity modulator
Ƙa'idar ƙarfin ƙarfin lantarki na lantarki shine gane ƙarfin daidaitawa bisa ga ka'idar tsangwama na hasken wuta ta hanyar amfani da tasirin electro-optic na crystal. Tasirin electro-optical na crystal yana nufin abin da ya faru cewa ma'anar refractive na crystal yana canzawa a ƙarƙashin aikin filin lantarki na waje, wanda ya haifar da bambancin lokaci tsakanin hasken da ke wucewa ta cikin crystal a wurare daban-daban na polarization, ta yadda polarization. yanayin hasken ya canza.

Electro-optic zamani modulator
Ƙa'idar daidaitawar lokaci ta lantarki: An canza yanayin kusurwar Laser oscillation ta hanyar tsarin daidaita siginar.

Bugu da ƙari ga ƙarfin ƙarfin ƙarfin lantarki na sama da na'urorin lantarki na zamani, akwai nau'ikan nau'ikan na'urori na Laser, kamar transverse electro-optic modulator, electro-optic Traveling wave modulator, Kerr electro-optic modulator, acousto-optic modulator. , Magnetooptic modulator, tsoma baki mai daidaitawa da na'urar hasken sararin samaniya.

 


Lokacin aikawa: Agusta-26-2024